หาแบต commy มาใช้เป็นแบตสำลองจะดีไหมครับ

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    SEclub -> ถาม - ตอบ ทุกอย่างเกี่ยวกับ Sony Ericsson
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ

s_tharitawat
นักท่องเที่ยว
นักท่องเที่ยว

เข้าร่วม: 05 May 2009

ตอบ: 498

ตอบ: #1   ตอบตอบเมื่อ: Wed 09 Sep , 2009 01:19    เรื่อง: หาแบต commy มาใช้เป็นแบตสำลองจะดีไหมครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

หาแบต commy มาใช้เป็นแบตสำลองจะดีไหมครับ

เวลาออก trip น่ะ ก้อนเดียวเอาไม่อยู่

ของ commy ดูดีที่สุดแล้วในบรรดาแบตก๊ํอป

แต่ระยะยาวมันจะทนไหมอะ

ขอแท้ SE 2 ปีใมันยังชิว ชิว ไม่เสื่อมเท่าไหร่เลย

แบตจีน 3 เดือนก็แทบแย่แล้วอะ

ถ้าไม่ work จริงๆ คงต้องพึ่งแบตแท้น้องบอยซะแล้ว แต่ซื้อแบต commy ได้ 2 ก้อนแหนะ

(น้องหนิงเปิด GPS ขณะถ่ายรุปก็กินแบตใช่ย่อยนะเนี้ย)
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว Send private message

nus1
นักสำรวจ
นักสำรวจ

เข้าร่วม: 28 Jul 2009

ตอบ: 6

ตอบ: #2   ตอบตอบเมื่อ: Wed 09 Sep , 2009 01:27    เรื่อง: Re: หาแบต commy มาใช้เป็นแบตสำลองจะดีไหมครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

ของมีประกัน1ปี ถ้ามันพังก่อนก็เครมสิครับ

ถือซะว่าไทยช่วยไทยด้วย

1ปีก็เกินคุ้มละแบตก้อนนึง
ดูข้อมูลส่วนตัว Send private message

richmanz
นักปั่น
นักปั่น

เข้าร่วม: 30 Nov 2007

ตอบ: 14096

ตอบ: #3   ตอบตอบเมื่อ: Wed 09 Sep , 2009 09:03    เรื่อง: Re: หาแบต commy มาใช้เป็นแบตสำลองจะดีไหมครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

s_tharitawat พิมพ์ว่า:

เวลาออก trip น่ะ ก้อนเดียวเอาไม่อยู่

ของ commy ดูดีที่สุดแล้วในบรรดาแบตก๊ํอป

แต่ระยะยาวมันจะทนไหมอะ

ขอแท้ SE 2 ปีใมันยังชิว ชิว ไม่เสื่อมเท่าไหร่เลย

แบตจีน 3 เดือนก็แทบแย่แล้วอะ

ถ้าไม่ work จริงๆ คงต้องพึ่งแบตแท้น้องบอยซะแล้ว แต่ซื้อแบต commy ได้ 2 ก้อนแหนะ

(น้องหนิงเปิด GPS ขณะถ่ายรุปก็กินแบตใช่ย่อยนะเนี้ย)

คุณภาพรู้สึกว่าดีครับ

แต่ขนาดไม่ค่อยพอดีเท่าไหร่ :3

mOded :
ดูข้อมูลส่วนตัว Send private message ชมเว็บส่วนตัว

rukk69
๐๐๐ SE Technical ๐๐๐
๐๐๐ SE Technical ๐๐๐

เข้าร่วม: 20 Aug 2006

ตอบ: 4675

ตอบ: #4   ตอบตอบเมื่อ: Wed 09 Sep , 2009 09:26    เรื่อง: Re: หาแบต commy มาใช้เป็นแบตสำลองจะดีไหมครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

เคยใช้ของ commy กับ k750 ครับก้อนมันหนากว่าของแท้ไปหน่อยใส่แล้วฝาหลังฟิตเกิน
แต่คุณภาพดีครับ ตอนหลังมาใช้ของน้องบอยก็คุณภาพดีเช่นกัน

jarpae_
นักปาด
นักปาด

เข้าร่วม: 01 Aug 2007

ตอบ: 2887

ตอบ: #5   ตอบตอบเมื่อ: Wed 09 Sep , 2009 18:28    เรื่อง: Re: หาแบต commy มาใช้เป็นแบตสำลองจะดีไหมครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมใช้มาหลายก้อนแร้ว...

เจอเน่า 2 ก้อนเกือบ 5 เดือน...

ไปเปลี่ยนก้อนใหม่ได้เรยคัฟ...

ร้านอมรที่ MBK ชั้น 4 คัฟ...

บอกว่าซื้อทุกทีได้ 300-320คัฟ...

พยามยามสังเกตว่าเป็นแบตที่เคลมมามั๊ย

ดูรอยสติ๊กเกอร์ด้วย ถ้ามีขอดูก้อนใหม่... :03

แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    SEclub -> ถาม - ตอบ ทุกอย่างเกี่ยวกับ Sony Ericsson ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน
You cannot attach files in this forum
You cannot download files in this forum

SEClub.com : The Sony Ericsson Semi-Official Site (Thailand) © CopyRight 2006, All Rights Reserved.
ติดต่อโฆษณาโทร 0-2734-7707-8 | ติดต่อบริษัท เอ็ม วิชั่น จำกัด

ชุมชนโซนี่อิริคสัน ตอบปัญหามือถือ SE News update! แกลลอรี่ โพสรูป ซื้อขายมือถือ ข่าวมือถือ นิตยสาร ฟังเพลง MxPhone Smart-Mobile เทคโนโลยีมือถือ มือถือ Sony Ericsson lgmobilelover nokiagang BlackBerry Samsungparty บทความมือถือ Fandroid.in.th