อยากลบโลโก้ดีแทคบนมือถือ ทำไงได้บ้าง
ไปที่หน้า
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    SEclub -> ถาม - ตอบ ทุกอย่างเกี่ยวกับ Sony Ericsson
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ

spooncrazy
นักสำรวจ
นักสำรวจ

เข้าร่วม: 04 Oct 2006

ตอบ: 1

ตอบ: #1   ตอบตอบเมื่อ: Wed 04 Oct , 2006 02:15    เรื่อง: อยากลบโลโก้ดีแทคบนมือถือ ทำไงได้บ้าง ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากลบโอปอเรเตอร์บนหน้าจอมือถือ w300I ต้องทำไงบ้างคร้าบ
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว Send private message

TRS
๐๐๐ SE Guru ๐๐๐

เข้าร่วม: 24 Jul 2006

ตอบ: 1868

ตอบ: #2   ตอบตอบเมื่อ: Wed 04 Oct , 2006 08:18    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

รู้สึกว่าของ SE จะทำไม่ได้ครับ
ดูข้อมูลส่วนตัว Send private message ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger

JIB-JACKKY
นักพเนจร
นักพเนจร

เข้าร่วม: 04 Sep 2006

ตอบ: 67

ตอบ: #3   ตอบตอบเมื่อ: Wed 04 Oct , 2006 09:18    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เฮอร์ๆๆ

ครายทัมด้ายก้บอก ด้วยน๊าคับ

อิ อิ อยากรู้เหมือนกานอะคับ
ดูข้อมูลส่วนตัว Send private message

shaclow

เข้าร่วม: 09 Jul 2006

ตอบ: 2725

ตอบ: #4   ตอบตอบเมื่อ: Wed 04 Oct , 2006 09:19    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ถูกต้องครับลบไม่ได้อ่ะต้องแก้ใน firmware
There is no such thing as coincidence in this world.
There is only the inevitable.
ดูข้อมูลส่วนตัว Send private message MSN Messenger

AireTam

เข้าร่วม: 05 Aug 2006

ตอบ: 3193

ตอบ: #5   ตอบตอบเมื่อ: Wed 04 Oct , 2006 11:21    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

จริงๆทำได้ แต่ผมไม่แนะนำเท่าไหร่ เพราะต้องใช้ โปรแกรม far manager มาแก้ FW เอง

เครื่องมีสิทธิ์ เจ้งถ้าทำไม่ได้ถูกวิธี

nesvita
นักรัก

เข้าร่วม: 04 Jul 2006

ตอบ: 3707

ตอบ: #6   ตอบตอบเมื่อ: Wed 04 Oct , 2006 11:35    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

AireTam พิมพ์ว่า:
จริงๆทำได้ แต่ผมไม่แนะนำเท่าไหร่ เพราะต้องใช้ โปรแกรม far manager มาแก้ FW เอง

เครื่องมีสิทธิ์ เจ้งถ้าทำไม่ได้ถูกวิธี

ครับถ้าไม่ชัวร์จริงอย่าลองเลย far manager เนี่ย
จะมีอีกวิธี ก้อคงใช้โปรแกรม Themes Creator ของSE นี่แหละครับ
ตั้งค่าสีของตัว Operator Name ให้กลมกลืนกับสีของธีมอะครับ
แค่นี้ก้อจะมองไม่เห็น Operator Name แล้วครับ คงพอแก้ขัดได้บ้าง
แถมยังเสี่ยงน้อยกว่าใช้ far manager อีกครับ :D
ดูข้อมูลส่วนตัว Send private message MSN Messenger

AireTam

เข้าร่วม: 05 Aug 2006

ตอบ: 3193

ตอบ: #7   ตอบตอบเมื่อ: Wed 04 Oct , 2006 11:43    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

nesvita พิมพ์ว่า:

ครับถ้าไม่ชัวร์จริงอย่าลองเลย far manager เนี่ย
จะมีอีกวิธี ก้อคงใช้โปรแกรม Themes Creator ของSE นี่แหละครับ
ตั้งค่าสีของตัว Operator Name ให้กลมกลืนกับสีของธีมอะครับ
แค่นี้ก้อจะมองไม่เห็น Operator Name แล้วครับ คงพอแก้ขัดได้บ้าง
แถมยังเสี่ยงน้อยกว่าใช้ far manager อีกครับ :D

ถ้าใช้ far manager แล้วเกิดโดนจับได้ขณะส่ง 0 มีสิทธิ์หมดประกันด้วย

shaclow

เข้าร่วม: 09 Jul 2006

ตอบ: 2725

ตอบ: #8   ตอบตอบเมื่อ: Wed 04 Oct , 2006 13:36    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

nesvita พิมพ์ว่า:

ถ้าใช้ far manager แล้วเกิดโดนจับได้ขณะส่ง 0 มีสิทธิ์หมดประกันด้วย

ถูกต้องครับ การใช้ far manager ต้องมีความรู้ในระดับนึงครับผมไม่แนะนำสำหรับคนทั่วไปครับผม Cool
ปล. ที่แก้ใน far manager เป็น configuration นะครับส่วนตัว firmware นี่ต้อง patch เอาสถานเดียว

There is no such thing as coincidence in this world.
There is only the inevitable.

kyokim
นักท่องเที่ยว
นักท่องเที่ยว

เข้าร่วม: 02 Sep 2006

ตอบ: 297

ตอบ: #9   ตอบตอบเมื่อ: Thu 19 Oct , 2006 21:17    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ทำไม่ได้ ถึงทำได้ก้อยุ่งยากคับ

sup
นักสำรวจ
นักสำรวจ

เข้าร่วม: 29 May 2007

ตอบ: 39

ตอบ: #10   ตอบตอบเมื่อ: Sat 02 Jun , 2007 13:05    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ทำได้นะคับ แต่ว่ามันไม่ได้แก้ที่มือถืออะ ต้องไปโหลดมาจาก ...... ไรหว่าจำไม่ได้ละ ลองดูๆตามที่เค้าแจกโหลดเพลง โหลดอะไรนั่นอะคับ มันมี โหลดที 30 บาทเองมั้งคับ ที่บอกว่าเอาโลโก้ออกนะคับ อันนั้นละ

SonySE
นักศึกษา
นักศึกษา

เข้าร่วม: 03 Apr 2007

ตอบ: 1077

ตอบ: #11   ตอบตอบเมื่อ: Sat 02 Jun , 2007 14:31    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เอ่อ ..........

เรื่องตั้งแต่ Oct 2006

:03

ดูข้อมูลส่วนตัว Send private message Send e-mail MSN Messenger

sup
นักสำรวจ
นักสำรวจ

เข้าร่วม: 29 May 2007

ตอบ: 39

ตอบ: #12   ตอบตอบเมื่อ: Sun 03 Jun , 2007 00:09    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แฮะๆ ลืมดูวันที่ไปอะ -*-

LengStreet
นักปั่น
นักปั่น

เข้าร่วม: 02 Apr 2007

ตอบ: 7400

ตอบ: #13   ตอบตอบเมื่อ: Sun 03 Jun , 2007 10:40    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ลบได้ด้วย FAR ครับ

VASSNA - 5800xm
รวมภาพถ่ายของผมด้วย 5800xm ครับ จิ้มเบาๆ ...

nopper
นักปั่น
นักปั่น

เข้าร่วม: 14 May 2007

ตอบ: 10725

ตอบ: #14   ตอบตอบเมื่อ: Sun 03 Jun , 2007 11:21    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เอาเลื่อยมาเลื่อยตรงที่เป็น ดีเทค ออกคับ เท่านี้เราก็ไม่ต้องรำคาฯโลโก้อะไรอีกต่อไป

SonySE
นักศึกษา
นักศึกษา

เข้าร่วม: 03 Apr 2007

ตอบ: 1077

ตอบ: #15   ตอบตอบเมื่อ: Sun 03 Jun , 2007 11:25    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

nopper พิมพ์ว่า:
เอาเลื่อยมาเลื่อยตรงที่เป็น ดีเทค ออกคับ เท่านี้เราก็ไม่ต้องรำคาฯโลโก้อะไรอีกต่อไป

โหดเกิ๊น 555+

ดูข้อมูลส่วนตัว Send private message Send e-mail MSN Messenger
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    SEclub -> ถาม - ตอบ ทุกอย่างเกี่ยวกับ Sony Ericsson ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน
You cannot attach files in this forum
You cannot download files in this forum

SEClub.com : The Sony Ericsson Semi-Official Site (Thailand) © CopyRight 2006, All Rights Reserved.
ติดต่อโฆษณาโทร 0-2734-7707-8 | ติดต่อบริษัท เอ็ม วิชั่น จำกัด

ชุมชนโซนี่อิริคสัน ตอบปัญหามือถือ SE News update! แกลลอรี่ โพสรูป ซื้อขายมือถือ ข่าวมือถือ นิตยสาร ฟังเพลง MxPhone Smart-Mobile เทคโนโลยีมือถือ มือถือ Sony Ericsson lgmobilelover nokiagang BlackBerry Samsungparty บทความมือถือ Fandroid.in.th